![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgBJ6X2WI6dCulAc-GUHCNNMFQsPaV1aHqf0dO8-FyEVcXwi5vYZBii8vPcYMzFdhZ2uAgW2j7CK33Di7qi1vYXkk959B6PEVDD6rp1IfMCDv-Xv96jvOIlnsHIMsu2R5Pb5ckg6OtadmIQOlN-c72drLLW1z2cV_t10qY1-Jj_IYh-CN59MqRb1KqFeCE/s1600/1.jpeg)
บ้าน ‘น้องแอลลี่’ ก้าวผ่านคำดูถูก อดีตเคยถูกว่าหน้าตาขี้เหร่
เมื่อคืนวันที่ 28 มิ.ย.66 ที่ผ่านมา รายการ “Mask Singer 12” รอบ “Final Round” กับการกระชาก 3 หน้ากากสุดท้าย ที่สร้างความประทับใจด้วยเสียงร้องอันเป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัวของ “หน้ากากผักรวม” “หน้ากากทีเร็กซ์” และ “หน้ากากเทพฮอรัส” โดย “หน้ากากผักรวม” ได้แก่นักร้องสาวเสียงหวาน “แอลลี่ อชิรญา” ร้องเพลง “ถ้าเธอรักฉันจริง & Glimpse Of Us”
ล่าสุด “น้องแอลลี่” โพสต์ภาพ พน้อมข้อความผ่านอินสตาแกรมส่วนตัว @allynitibhon ระบุว่า…
hi, i’m หน้ากากผักรวม ขอบคุณรายการ mask singer 12 สําหรับโอกาสนี้ที่ให้แอลลี่ได้ทําในสิ่งที่ไม่เคยคิดว่าตัวเองจะทําได้เลยนะคะ หนูได้เรียนรู้อะไรเยอะมากๆจากรายการนี้และได้ challenge ตัวเองทุกเทปเลย เป็น experience ที่สนุกมากๆ ตื่นเต้นมากๆ และดีใจมากๆที่ได้มาเป็นส่วนหนึ่งของ mask singer นะคะ
ขอบคุณพี่ๆทีมงานทุกคนที่คอยดูแลหนู คอยจูงหนูเดินไปเดินมานะคะ 555555 หน้ากากผักรวมอาจจะสะดุดนู่นนี่บ่อยนิดนึง แต่ว่ารอดมาได้เพราะมีพี่ๆเลย 🥹 also!! ขอบคุณพี่ๆทีมเพลงและทีมโชว์ที่คอยผลักดันให้หนูได้ทําอะไรใหม่ๆ ทุกโชว์ออกมาดีมากๆเพราะพี่ๆเลยค่ะ
last but not least, อยากขอบคุณคนดูทุกๆคนเลยนะคะ ขอบคุณที่เอ็นดูและให้กําลังใจหน้ากากผักรวม หนูอยากสู้ต่อทุกอาทิตย์เพราะอยากทําโชว์ให้ทุกคนได้ดูเรื่อยๆเลยค่ะ ถ้าใครชื่นชอบหน้ากากผักรวม มาชื่นชอบแอลลี่ได้เหมือนกันนะคะ