สาวบุกทวงหนี้กลางงานแต่ง ทนไม่ไหว มีปัญญาจัดงานหรู แต่ไม่มีปัญญาจ่ายหนี้ คนแห่ดูกว่า 7 ล้านครั้ง
เรียกได้ว่าเป็นอีกหนึ่งเรื่องราวที่กำลังถูกพูดถึงกันอย่างมากในโลกโซเชียล เมื่อหญิงรายหนึ่งโผล่ไปที่งานแต่งงานของคนรู้จัก ไม่ใช่ในฐานะแขก แต่เพื่อตามไป เก็บหนี้ จากคนทั้งคู่ เรื่องราวดังกล่าวถูกรายงานผ่านเว็บไซต์ wolipop เมื่อวันที่ 22 มิถุนายน 2566 โดยในคลิปจากผู้ใช้ ติ๊กต๊อก@ayuwess_เผยให้เห็นภาพของหญิงสาวที่เดินเข้าไปหาคู่บ่าวสาวกลางพิธี ซึ่งตอนแรกเธอก็กล่าวคำแสดงความยินดีกับทั้งคู่ตามธรรมเนียม บ่าวสาวก็ต้อนรับด้วยรอยยิ้ม แต่แล้วสีหน้าของเจ้าบ่าวก็เปลี่ยนไป เมื่อเธอเอ่ยปากถามเขาถึงหนี้สินที่ยังติดค้างอยู่ ![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgBSb5z92urogqRnAiMmI-vkex-HlA0ESsiU9aEmgIGJW0LN5k-4DjCry7O_9Q-B4j-11SrBWmgYzsbE4ce_efHSlgOoMm0QkAUfP6YvYNv-2MPGD-LG49Wsqq0CdgxT1Vzh_Ihs4mds006lmNnK36NmE4tjljqWB9hb4NgPSbsz8H0aBWji0PpE30sPg/w781-h410/45.png)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgBSb5z92urogqRnAiMmI-vkex-HlA0ESsiU9aEmgIGJW0LN5k-4DjCry7O_9Q-B4j-11SrBWmgYzsbE4ce_efHSlgOoMm0QkAUfP6YvYNv-2MPGD-LG49Wsqq0CdgxT1Vzh_Ihs4mds006lmNnK36NmE4tjljqWB9hb4NgPSbsz8H0aBWji0PpE30sPg/w781-h410/45.png)
โดยในคลิปดังกล่าวยังระบุข้อความว่า มางานฉลอง อยากได้คำเชิญ (กากบาท) มางานฉลอง อยากเก็บหนี้ (ติ๊กถูก)
อย่างไรก็ตาม แทนที่จะให้คำตอบทันทีเรื่องจ่ายหนี้ บ่าวสาวเพียงให้สัญญาเท่านั้นว่าจะมาคุยเรื่องนี้ภายหลัง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj3DHWp5N4NsRRbKUUYWfUjIgekINE7oEpKw3Mt-Zq6hLBMTK85Nfwrx6QUguG81RXJgWRYc_WtNHHuhV5q-Mly-wjEisfNlwpRKNMouiC-DYE89des8x23mUCeQTsEtvCvKf7o2HjexqAczK9aJAxHqgAqTnq7De1YePADCq8uqJgbKZmT8wg2_7GtrQ/s1600/38.png)
ต่อมาเจ้าของคลิปได้ออกมาบอกเล่าเบื้องหลังคลิปนี้ผ่านสื่อ ชี้ว่าจริง ๆ แล้วมันเป็นภาพขณะที่เธอไปงานแต่งงานของเพื่อน ซึ่งเป็นหัวหน้ากลุ่มออมเงิน เมื่อปี 2564 จริง ๆ แล้วเธอไม่ได้รับเชิญ แต่เธอรำคาญที่ลูกหนี้ยังสามารถจัดงานปาร์ตี้ได้ แต่กลับไม่ยอมคืนหนี้ที่ติดค้างอยู่
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhYHst3gc4_4bop_Qt6a9SmiVE7vrQloLbzBQ9n0wyuJbFSPXC2XmtXbZMc_dlpO8BbOiKPIqgo2gjGeg6pgKkyzpYrMEho9eY0p3BAu9XNU9vsNqQvqvV1m93R8cT7JBvmSR3HW6MBTGJElKrmdDTYPHHGZHYz0MPma6uiA4q2Q2zRc-mDwdMiQ-V4kQ/s1600/39.png)
เรียบเรียง สยามนิวส์
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjjfwdIkxv0eHmB59onvuS_O61UDgMii9hka6gxLVl_-RLzAUAIREUmXcepCUBEOs12kGCokXa-Y0X3nVVTyoL-0QvvQs_LgoJEeK23Cvbj_SoYTRLLMstOliAp8LOoFXONABcQuqKzVaX0SUynrIOCc5VIKPnON6WbtENVJiyTs58E6kQucnB_TFK5nA/s1600/40.png)
คุณน่าจะชอบ